Xem giá, tồn kho tại:
Giỏ hàng

Đã thêm sản phẩm vào giỏ hàng

Xem giỏ hàng
Hotline (7h30 - 22h00) 1900 1572

Chọn tỉnh thành, quận huyện để xem chính xác giá và tồn kho

Địa chỉ đã chọn: Hồ Chí Minh

Chọn
#243419

Glotadol Extra hộp 100 viên giảm cơn đau nặng, hạ sốt nhanh chóng

  • Hoạt chất: Cafein, Paracetamol
  • Cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên
  • Thuốc cần kê toa: Không
  • Dạng bào chế: Viên nén
  • Công dụng: Hạ sốt, giảm đau
  • Đối tượng sử dụng: Người lớn, trẻ em ≥ 12 tuổi
  • Số đăng kí: VD-20717-14
  • Thương hiệu: Abbott (Mỹ)
  • Nhà sản xuất: Glomed
  • Nơi sản xuất: Việt Nam
103 nhà thuốc có sẵn hàng
Hồ Chí Minh
Hồ Chí Minh An Giang Bà Rịa - Vũng Tàu Bạc Liêu Bến Tre Bình Dương Bình Phước Bình Thuận Cà Mau Cần Thơ Đắk Lắk Đắk Nông Đồng Nai Đồng Tháp Hậu Giang Khánh Hòa Kiên Giang Lâm Đồng Long An Ninh Thuận Sóc Trăng Tây Ninh Tiền Giang Trà Vinh Vĩnh Long
Chọn Quận huyện
TP. Thủ Đức Quận 3 Quận 4 Quận 5 Quận 6 Quận 7 Quận 8 Quận 10 Quận 11 Quận 12 Quận Bình Tân Quận Bình Thạnh Quận Gò Vấp Quận Phú Nhuận Quận Tân Bình Quận Tân Phú Huyện Bình Chánh Huyện Củ Chi Huyện Hóc Môn Huyện Nhà Bè
Không tìm thấy nhà thuốc có sẵn hàng phù hợp tiêu chí tìm kiếm
Thông tin chi tiết
Thành phần:

Mỗi viên nén dài bao phim chứa:

Hoạt chất: Paracetamol 500 mg, Cafein 65 mg

Tá dược: Tinh bột ngô, povidon, natri starch glycolat, natri lauryl sulfat, magnesi stearat, silic dioxyd, hypromellose, macrogol, propylen glycol, talc, titan dioxyd.

Công dụng:

Thuốc được dùng giảm các cơn đau nặng như đau đầu, đau nửa đầu, đau nhức do cảm lạnh và cảm cúm, đau họng, đau lưng, đau bụng kinh, đau răng, đau do nhổ răng và đau sau khi tiêm vaccin, đau dây thần kinh, đau do viêm khớp, viêm xoang, đau cơ xương.

Thuốc còn dùng để hạ sốt nhanh chóng và hiệu quả.

Liều dùng:

Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: uống 1-2 viên/lần, khoảng cách giữa các lần uống thuốc từ 4 - 6 giờ, không dùng quá 8 viên trong vòng 24 giờ.

Trẻ em dưới 12 tuổi: tham khảo ý kiến bác sĩ.

Nên uống thuốc trong bữa ăn hoặc sau bữa ăn.

Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

Quá mẫn với các thành phần của thuốc.

Người thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.

Người bị viêm gan tiến triển, người bị suy gan nặng.

Người bệnh nhiều lần thiếu máu.

Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

Không dùng chung với bất kỳ thuốc khác có chứa paracetamol, cafein.

Không uống rượu trong thời gian dùng thuốc.

Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng trong trường hợp: suy thận nặng, suy gan, tiền sử thiếu máu.

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

Hiếm khi xảy ra các phản ứng dị ứng như phát ban, nổi ban đỏ hay mày đay.

Các phản ứng phụ khác gồm rối loạn tiêu hóa, đau đầu, khô miệng, táo bón, hồi hộp, co thắt phế quản, phù mạch, mệt mỏi, buồn ngủ, mất ngủ và kích động.

Ngưng sử dụng và hỏi ý kiến bác sĩ nếu: suy thận nặng, suy gan, tiền sử thiếu máu, đang có thai hoặc cho con bú.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Tương tác với các thuốc khác

Paracetamol

■ Uống rượu trong thời gian dùng thuốc làm tăng nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan.

■ Nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan tăng khi dùng paracetamol liều cao hơn liều khuyên dùng trong khi đang dùng thuốc chống co giật như phenytoin, barbiturat, carbamazepin, các thuốc gây cảm ứng men gan hoặc isoniazid.

■ Thuốc này có thể làm tăng tác dụng của thuốc chống đông máu nhưcoumarin hay dẫn xuất indandion.

Cafein

■ Cafein làm kéo dài tác dụng đối kháng của rượu lên thần kinh trung ương.

■ Mexitetin làm giảm thải trừcaíein.

■ Nửa đời thải trừ của cafein tăng và độ thanh thải giảm khi dùng đồng thời với terbinafin, thuốc ngừa thai dạng uống, ciprofloxacin, enoxacinvà acidpipemidic.

■ Nửa đời thải trừ của cafein giảm và độ thanh thải tăng khi dùng đồng thời với phenytoin.

■ Cimetidin làm giảm độ thanh thải và kéo dài nửa đời thải trừ của cafein.

■ Độ thanh thải của theophylin giảm tương ứng với nửa đời thải trừ tăng bởi cafein.

Bảo quản

Để nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30°C.

Lái xe

Không có nghiên cứu nào thực hiện trên tác dụng ảnh hưởng đến khả năng lái xe và sử dụng máy móc.

Thai kỳ

Chưa xác định được tính an toàn của thuốc dùng trong thời gian cho con bú hoặc khi có thai liên quan đến tác dụng không mong muốn có thể có đối với thai nhi. Do vậy, chỉ nên dùng thuốc này cho phụ nữ có thai hoặc cho con bú khi thật cần thiết.

Đóng gói

Hộp 10 vỉ x 10 viên nén dài bao phim.

Hạn dùng

36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Quá liều

Do paracetamol

- Triệu chứng: Buồn nôn, nôn, đau bụng và xanh xao thường xuất hiện trong giờ đầu. Quá liều từ 10 g trở lên (150mg/kg cân nặng ở trẻ em) có thể gây hủy hoại tế bào gan, dẫn đến hoại tử gan hoàn toàn và không hồi phục; toan chuyển hóa và bệnh não có thể dẫn đến hôn mê và chết. Ngoài ra, nồng độ aminotransferase và bilirubin huyết tương tăng, thời gian prothrombin kéo dài, có thể xuất hiện sau 12 - 48 giờ.

- Xử trí: Rửa dạ dày hoặc cho uống than hoạt để loại trừ ngay thuốc đã uống. Tiêm tĩnh mạch hoặc cho uống N- acetylcystein, thuốc giải độc đặc hiệu của paracetamol, hiệu quả nhất là trước giờthứ 10 sau khi dùng quá liều.

Do cafein

- Triệu chứng: Quá liều cấp cafein, thông thường khi dùng quá 300 mg, phụ thuộc vào trọng lượng cơ thể và mức độ dung nạp cafein, có thể gây ra trạng thái kích thích quá mức lên hệ thần kinh trung ương còn gọi là ngộ độc cafein. Các triệu chứng quá liều cafein ở người lớn có thể gồm khó thở, lú lẫn, co giật, tiêu chảy, chóng mặt, sốt, ảo giác, khát nhiều, loạn nhịp tim, co rút cơ, tim đập nhanh, rối loạn giấc ngủ, đi tiểu nhiều hơn, nôn.

- Xử trí: Ngộ độc cafein nặng thường được điều trị hỗ trợ. Bệnh nhân có thể được cho dùng than hoạt, trợ hô hấp, tẩy xổ, điều chỉnh nhịp tim, rửa dạ dày.

Đặc điểm

GLOTADOL EXTRA là phối hợp của paracetamol và cafein, được bào chế dưới dạng viên bao phim dùng đế uống. Đây là viên bao phim dài, màu trắng, một mặt trơn, mặt kia có chữ EXTRA.

Paracetamol, N-(4-Hydroxyphenyl)acetamid, là thuốc hạ sốt, giảm đau non-opiat, non-salicylat. Paracetamol có công thức phân tử là C8H9NO2 và phân tử lượng 151,2.

Cafein 1,3,7-trimethyl-3,7-dihydro-1 H-purin-2,6-dion, là thuốc kích thích thần kinh trung ương, có công thức phân tử là C8H10N4O2 và phân tử lượng 194,2.

Mỗi viên bao phim chứa 500 mg paracetamol và 65 mg cafein.

Thông tin khác

Cơ chế tác động

GLOTADOL® EXTRA là một thuốc gồm 2 thành phần là paracetamol và cafein có tác dụng giảm đau và hạ sốt nhanh chóng. Paracetamol làm giảm đau bằng cách làm tăng ngưỡng đau và hạ nhiệt thông qua tác động trên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi, không gây kích ứng dạ dày. Cafein là một chất kích thích hệ thần kinh trung ương. Sự hiện diện của cafein có thể giúp làm giảm nhức đầu nhanh chóng bằng cách làm khởi phát tác động nhanh và/hoặc làm tăng tác dụng giảm đau của thuốc giảm đau với liều thấp hơn.

Thông tin hướng dẫn sử dụng được cập nhật tháng 07 / 2021
Xem thêm

Thuốc đau đầu, hạ sốt khác

Xem tất cả Thuốc đau đầu, hạ sốt khác
Hỏi đáp về Glotadol Extra giúp giảm đau hạ sốt